By

FDCP, government partner ng FAMAS sa Gabi ng Parangal

Sharing is caring!

Magiging government partner ng 66th FAMAS (Filipino Academy of Movies Arts and Sciences) Awards Gabi ng Parangal ang FDCP (Film Develoment Council of the Philippines), headed by its Chairman & CEO, Ms. Liza Diño- Seguerra.

Natanggap namin ang media release ng FDCP sa aming inbox para sa listahan ng mga nominado sa FAMAS 2018 na magaganap sa The Theater at Solaire sa June 10, 2018.

Narito ang kumpletong listahan ng mga nominado.

Best Picture: “Ang Larawan,” “Balangiga: Howling Wilderness,” “Birdshot,” “Love You To The Stars And Back,” “Nervous Translation,” “Paki,” “Respeto,” “The Chanters,” “Tu Pug Imatuy (The Right To Kill”) at “Yield;”

Best Director: Khavin de la Cruz (“Balangiga: Howling Wilderness”), Mikhail Red (“Birdshot”), Thop Nazareno (“Kiko Boksingero”), Antoinette Jadaone (“Love You To The Stars And Back”), Shireen Seno (“Nervous Translation”), Treb Monteras II (“Respeto”), Arnel Barbarona (“Tu Pug Imatuy”) and Victor Delotavo/Toshihiko Uriu (“Yield”);

Best Actor: Justine Samson (“Balangiga: Howling Wilderness”), Allen Dizon (“Bomba”), Jojit Lorenzo (“Changing Partners”), Noel Comia, Jr. (“Kiko Boksingero”), Joshua Garcia (“Love You To The Stars And Back”), Timothy Castillo (“Neomanila”), Abra (“Respeto”), Dingdong Dantes (“Seven Sundays”), Nonie Buencamino (“Smaller And Smaller Circles”) and Bembol Roco (“What Home Feels Like”);

Best Actress: Joanna Ampil (“Ang Larawan”), Angeli Bayani (“Bayani”), Iza Calzado (“Bliss”), Agot Isidro (“Changing Partners”), Nathalie Hart (“Historiographika Errata”), Maja Salvador (“I’m Drunk, I Love You”), Max Eigenmann (“Kulay Lila Ang Gabi Na Binudburan Pa Ng Mga Bituin”), Julia Barretto (“Love You To The Stars And Back”), Dexter Doria (“Paki”) at Gloria Diaz (“Si Apple At Si Chedeng”);

Best Supporting Actor: Robert Arevalo (“Ang Larawan”), John Arcilla (“Birdshot”), Edgar Allan Guzman (“Deadma Walking”), Mon Confiado (“Mga Gabing Kasinghaba Ng Hair Ko”), Ricky Davao (“Paki”), Dido de la Paz (“Respeto”), Loonie (“Respeto”), Jess Mendoza (“Sa Gabing Nanahimik Ang Mga Kuliglig”) and Aga Muhlach (“Seven Sundays”);

Best Supporting Actress: Odette Khan (“Bar Boys”), Adrienne Vergara (“Bliss”), Angeli Sanoy (“Bomba”), Chai Fonacier (“Respeto”), Yayo Aguila (“Kiko Boksingero”), Thea Yraztorza (“Respeto”), Cristine Reyes (“Seven Sundays”) and Irma Adlawan (“What Home Feels Like”);

Best Original Screenplay: Khavn de la Cruz, Achinette Villamor, Jerry Gracio (“Balangiga: Howling Wilderness”), Jason Paul Laxamana (“Instalado”), Antoinette Jadaone (“Love You To The Stars And Back”), Giancarlo Abrahan (“Paki”), Treb Monteras, II, Njel de Mesa (“Respeto”), Fatrick Tabada (“Si Chedeng At Si Apple”) and Adrian Legaspi, John Bedia (“The Chanters”);

Best Adapted Screenplay: Waya Gallardo (“Ang Larawan”), Vincent de Jesus, Lilit Reyes (“Changing Partners”), and Ria Limjap, Moira Lang (“Smaller And Smaller Circles”);

Best Cinematography: T.M. Malones (“Baconaua”), Albert Banzon (“Balangiga: Howling Wilderness”), Mycko David (“Birdshot”), Alex Espartero (“Historiographika Errata”), Boy Yñiguez (“Last Night”), Ike Avellana (“Respeto”), and Victor Delotavo Tagaro (“Yield”);

Best Production Design: Ian Madrigal, Kristine Kintana & Khavn (“Alipato”), Gino Gonzales (“Ang Larawan”), Marija Vicente, Timmy Harn & Zeus Bascon (“Balangiga: Howling Wilderness”), Michael Espanol (“Birdshot”), Donald Camon, Julius Erving Somes (“Historiographika Errata”), Leeroy New (“Nervous Translation”), and Popo Diaz (“Respeto”);

Best Editing: Carlo Francsico Manatad (“Balangiga: Howling Wilderness”), Lawrence Ang (“Respeto”), Jerrold Tarog (“Bliss”), Marya Ignacio (“Changing Partners”), John Torres, Shireen Seno (“Nervous Translation”) and Victor Delotavo Tagaro (“Yield”);

Best Sound: Mikko Quizon, Stephen Lopez, Kathrine Ariane (“Balangiga: Howling Wilderness”), Aian Caro (“Birdshot”), Mikko Quizon (“Bliss”), Dempster Samarista, Kryster Gomez (“Bundok Bananaw, Sacred And Profane”), Mikko Quizon, Jason Conanan, Kathrine Salinas, John Perez (“Nervous Translation”), Corrine de San Jose (“Respeto”), and Victor Delotavo Tagaro (“Yield”);

Best Musical Score: Ryan Cayabyab (“Ang Larawan”), Khavn de la Cruz (“Balangiga: Howling Wilderness”), Francis de Veyra (“Historiographika Errata”), Joee Mejias (“Medusae”), Jay Oliver Durias (“Respeto”), Alyana Cabral (“The Debutantes”), and Arnel Barbaron (“Tu Pug Imatuy”);

Best Visual Effects: Iar Arondaing (“Instalado”), Mothership (“The Ghost Bride”), and Imaginary Friends Studios (“Pwera Usog”);

Best Original Song: “Twelve” (“12”), “Ang Panday” (“Ang Panday”), “Gitik-Gitik” (“Balangiga: Howling Wilderness”), “Katurog Na” (“Balangiga: Howling Wilderness”), “‘Yung Pakiramdam” (“Changing Partners”), “Alaalarawan” (“Kiko Boksingero”), “Para Sa Respeto” (from the movie “Respeto”), “Kabuwisit Ba” (from the movie “Respeto”), “Alipato: The Very Brief Life Of An Ember” (from the movie “Alipato”), and “Trademark” (“from the movie “Historiographica Errata”).

Best Short Film: “Dory” (Beverly Anne Ramos), “Gikan Sa Ngitngit Nga Kinaidman (Kiri Dalena), “Hilom” (P.R. Patindol), “Aliens Ata” (Karl Glenn Barit), “Si Astri Maka Si Tambulah (Xeph Suarez), “Link” (Mike Esteves), “Engkwentro” (Ryan Machado), “Babylon” (Keith Deligero), “Sorry For The Inconvenience” (Carl Adrian Chavez), and “Suerte” (Carlo Rhenz Fajarda);

Best Documentary: “Yield” (Victor Delotavo Tagaro, Toshihiko Uriu), “God Bliss Our Home” (Nawrus Paguidopon), and “Sa Palad Ng Dantaong Kulang” (Jewel Maranan).

Makibahagi: Ano ang masasabi mo sa balita na ito?