1,133
TINGNAN: Kumpletong listahan ng mga nakuha sa 2019 PBA Draft
By

TINGNAN: Kumpletong listahan ng mga nakuha sa 2019 PBA Draft

Kasama ang lima sa Gilas special draft, 45 sa nakalistang 67 rookie aspirants ang natawag ang mga pangalan sa 2019 PBA Draft kahapon sa Robinsons Place-Manila.

Inabot lang ng hanggang fifth round ang pilian, pagdating ng sixth ay nag-pass na ang 12 teams.

Pagkatapos ng special draft, unang tinawag sa regular proceedings si Fil-Am Roosevelt Adams na kinuha ng Columbian.

Dyip din ang top pick sa Gilas draft, kinuha si Isaac Go.

Huling tumayo si coach Leo Austria ng San MIguel sa fifth round, tinawag ang pangalan ni Von Tambeling ng PCU bilang 45th pick overall ngayong taon.

Ang kumpletong listahan:

Gilas Special draft

1. Columbian – Isaac Go (Ateneo)
2. Blackwater – Rey Suerte (UE)
3. NLEX – Matt Nieto (Ateneo)
4. Alaska – Allyn Bulanadi (San Sebastian)
5. Rain or Shine – Mike Nieto (Ateneo)

Regular Draft

1st round

1. Columbian – Roosevelt Adams (College of Idaho)
2. Blackwater – Maurice Shaw (Hutchinson)
3. NLEX – Mike Ayonayon (PCU)
4. Alaska – Barkley Ebona (FEU
5. Rain or Shine – Adrian Wong (Ateneo)
6. Rain or Shine – Clint Doliguez (San Beda)
7. Rain or Shine – Prince Rivero (La Salle)
8. NorthPort – Sean Manganti (Adamson)
9. Magnolia – Aris Dionisio (St. Clare)
10. Barangay Ginebra – Arvin Tolentino (FEU)
11. TNT – Kib Montalbo (La Salle)
12. Columbian – Christian Balagasay (Letran)

2nd round:

13. Barangay Ginebra – Jerrick Balanza (Letran)
14. Blackwater – Richard Escoto (FEU)
15. NLEX – Will McAloney (EAC)
16. Alaska – Rey Publico (Letran)
17. Alaska – Jaycee Marcelino (Lyceum)
18. Meralco – Aaron Black (Ateneo)
19. Rain or Shine – Vince Tolentino (Ateneo)
20. NLEX – AC Soberano (San Beda)
21. Magnolia – Yankie Haruna (St. Benilde)
22. Barangay Ginebra – Kent Salado (Arellano)
23. Rain or Shine – Wendell Comboy (FEU)
24. NorthPort – Renzo Subido (UST)

3rd round:

25. Columbian – Bonbon Batiller (Letran)
26. Blackwater – Chris Bitoon (MLQU)
27. NLEX – Gelo Vito (UP)
28. Phoenix – Ralph Tansingco (Lyceum)
29. Meralco – Michael Canete (Arellano)
30. Rain or Shine – Luke Parcero (AMA)
31. NorthPort – Cris Dumapig (CEU)
32. Magnolia – Alvin Capobres (San Sebastian)
33. Barangay Ginebra – Fran Asuncion (AMA)
34. TNT – Simon Camacho (Adamson)
35. SMB – Travis Thompson (University of Alaska)

4th Round:

36. Columbian – Marco Balagtas (JRU)
37. Blackwater – Hubert Cani (FEU)

38. NLEX – Jayvee Marcelino (Lyceum)
39. Phoenix – Spencer Pretta (Lyceum)
40. NorthPort – Dexter Zamora (Lyceum)
41. TNT – Valandre Chauca (Adamson)
42. San Miguel – Daniel de Guzman (Lyceum)

5th Round:

43. NLEX – Jeramer Cabanag (San Beda)
44. Phoenix – Jeff Santos (Lyceum)
45. San Miguel – Von Tambeling (PCU)

Makibahagi: Ano ang masasabi mo sa balita na ito?